![คณะวิศวกรรมศาสตร์ มพ.
จัดกิจกรรมเลือกตั้งประธานสโมสรนิสิต ประจำปีการศึกษา 2567 คณะวิศวกรรมศาสตร์ มพ. จัดกิจกรรมเลือกตั้งประธานสโมสรนิสิต ประจำปีการศึกษา 2567](images_news/Thumb/00 ปกข่าว เลือกตั้ง-01_638439368353791213.jpg)
เมื่อวันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ผ่านมา ดร.รัชนีวรรณ อังกุรบุตร์ รองคณบดีฝ่ายกิจการนิสิต คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา และสโมสรนิสิตคณะฯ จัดกิจกรรมเลือกตั้งประธานสโมสรนิสิต คณะวิศวกรรมศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2567 เพื่อเสริมสร้างความเป็นประชาธิปไตยให้แก่นิสิต และสนับสนุนกิจกรรมต่างๆ ของนิสิตซึ่งจำเป็นต้องอาศัยสโมสรนิสิตเป็นกำลังหลักในการดำเนินโครงการ จึงจำเป็นที่จะต้องจัดให้มีการเลือกตั้งประธานสโมสรนิสิตขึ้น โดยผู้ชนะการเลือกตั้งประธานสโมสรนิสิต คณะวิศวกรรมศาสตร์ ประจำปี 2567 ได้แก่ “ ผู้สมัครหมายเลข 1 นายวีระกร คำศรีสุข นิสิตสาขาวิศวกรรมเครื่องกล ชั้นปีที่ 2 ”