![คณะวิทยาศาสตร์ จัดกิจกรรมปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์แก่นักเรียนห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/science2024-02-19-65d2edd557d1a_638441922741425657.jpg)
วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2567 รองศาสตราจารย์ ดร.สิทธิศักดิ์ ปิ่นมงคลกุล คณบดีคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ให้การต้อนรับและกล่าวเปิดจัดกิจกรรมฝึกปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ แก่นักเรียนห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ พะเยา ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ จังหวัดพะเยา
ในหัวข้อ ปฏิบัติการทางชีววิทยาเรื่อง “การย้อมสีโครโมโซมอย่างง่ายด้วยสีธรรมชาติ” ณ ห้องปฎิบัติการคอมพิวเตอร์และห้อง SC1207 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เนรัฐชลา สุวรรณคนธ์,
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ทิพย์วรรณ สรรพสัตย์, ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.บุญช่วง บุญสุข เป็นวิทยากร และ นางสาวมณีนุช รันศรี, นางสาวนฤมล บุญเรือง เป็นผู้ช่วยวิทยากร