![คณะวิทยาศาสตร์ ต้อนรับคณะครู นักเรียน จากโรงเรียนป่าแดดลูกรัก จังหวัดเชียงราย เข้าทัศนศึกษา พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยา และกิจกรรมหุ่นยนต์ สาขาฟิสิกส์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](images_news/Thumb/314505005_549604277171424_8869295828140899063_n_638041176400552717.jpg)
วันศุกร์ที่ 11 พฤศจิกายน 2565 คณะวิทยาศาสตร์ ต้อนรับคณะครู นักเรียน จากโรงเรียนป่าแดดลูกรัก จังหวัดเชียงราย จำนวน 37 คน เข้าทัศนศึกษา พิพิธภัณฑ์ธรรมชาติวิทยา และกิจกรรมหุ่นยนต์ สาขาฟิสิกส์ โดยมี ผศ.ดร.เนรัฐชลา สุวรรณคนธ์ รศ.ดร.นุจิรา ทาตัน และ รศ.ดร.จตุพร ตั้งจิตรวิทยากูล พร้อมทั้งนักวิทยาศาสตร์หลักสูตรชีววิทยา นำเยี่ยมชม