![วิศวกรรมไฟฟ้า มพ. นำนิสิตศึกษาดูงานโรงไฟฟ้าแม่เมาะ
เสริมสร้างแรงบันดาลใจให้นิสิตนำมาปรับใช้ในอนาคต วิศวกรรมไฟฟ้า มพ. นำนิสิตศึกษาดูงานโรงไฟฟ้าแม่เมาะ เสริมสร้างแรงบันดาลใจให้นิสิตนำมาปรับใช้ในอนาคต](images_news/Thumb/00 ปกข่าว EEดูงาน-01_638421149693035474.jpg)
วันที่ 26 มกราคม 2567 คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ผู้ช่วยศาสตรจารย์ ดร.เกรียงศักดิ์ ไกรกิจราษฎร์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า พร้อมด้วยครูปฏิบัติการ นำนิสิตชั้นปีที่ 4 หลักสูตรวิศวกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า เข้าเยี่ยมชมและศึกษาดูงานเกี่ยวกับกระบวนการผลิต และอุปกรณ์การผลิตกระแสไฟฟ้าจากพลังงานถ่านหิน ณ โรงไฟฟ้าแม่เมาะ จังหวัดลำปาง เพื่อเสริมสร้างแรงบันดาลใจให้กับนิสิต อีกทั้งได้เห็นลักษณะการทำงานจริงทางด้านวิศวกรรมและนำมาปรับใช้ในอนาคตต่อไป